LỚP LIÊN THÔNG CNTT 2010 CÙNG NHAU HỌC TẬP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trả Lời Ghost Win 7 của nạn hovinh_htb.

3 posters

Go down

Trả Lời Ghost Win 7 của nạn hovinh_htb. Empty Trả Lời Ghost Win 7 của nạn hovinh_htb.

Bài gửi by linhphanthanh Tue 28 Sep 2010, 7:50 am

hovinh_htb đã viết:Thân chào các bạn lớp liên thông CNTT. Mình có một số khuất mắt mong các bạn giải đáp giúp mình nha.
Mình đang dùng windows 7 nhưng không biết phải tạo file backup như thế nào. Mình có hỏi một số người làm trong công ty máy tính nhưng họ nói là nếu nó hư thì chỉ cài lại thôi. Không thể tạo bản ghost được. Không biết là họ có nói sạo, giúp nghề không cho mình biết không?
Nhưng mình lại tìm thấy trên mạng tài liệu tạo file backup có sẵn trong windows 7 " backup and restore". Mình đã tạo được file ghost thành công, mình tiến hành kiểm tra lại file ghost có hoạt động được không thì thấy file backup không chạy được. Mong các bạn giải đáp giúp mình nha. Nếu cứ cài lại hoài thì mệt lắm.
Thân chào! Mong nhận được hồi âm sớm.
Bạn có thể dùng Ghost hoặc TrueImage như đối với XP vậy, không có gì đặc biệt đâu, chỉ có điều kích thước file ghost hơi lớn một chút. Nếu ổ cứng của bạn còn nhiều thì theo mình nên dùng TrueImages ghi lại toàn bộ, khoảng gần 10GB là OK . Bạn cũng có thể dùng chức năng backup and restore tích hợp sẵn trong Win 7. click vào đây để tải tài liệu về.
linhphanthanh
linhphanthanh
Administrator
Administrator

Trả Lời Ghost Win 7 của nạn hovinh_htb. Empty Re: Trả Lời Ghost Win 7 của nạn hovinh_htb.

Bài gửi by congtu_mitom Mon 04 Oct 2010, 10:13 am

Win 7 thì ghost lại vẫn dược chú có sao đâu.
chỉ có diều là nếu đang dùng bản WIin có bản quyền thì không nên ghost lại đó nha.
Và khi ghost lại là coi như đi tông cài bàn quyền rùi đó.
Túc là bị mất bàn quyền đó.
Thân!

congtu_mitom
Thành viên mới
Thành viên mới

Trả Lời Ghost Win 7 của nạn hovinh_htb. Empty Re: Trả Lời Ghost Win 7 của nạn hovinh_htb.

Bài gửi by chathv Mon 04 Oct 2010, 2:13 pm

HI
Tất nhiên Win 7 vẫn có thể tạo file Ghost nhưng khi Ghost lại thì bản quyền sẽ bị mất. Nhưng nếu Recovery lại thì còn license. Trước tiên mình phải Backup dữ liệu lại cái đã,nếu cần thiết Copy toàn bộ ra 1 ổ di động rồi tiến hành Recovery lại là chắc nhất.
Thân!!!
chathv
chathv
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics